Sau thời gian sử dụng xe, lớp sơn trên thân xe có thể bị trầy xước, xuống màu, bong tróc,.. và sơn lại xe sẽ là dịch vụ bạn cần làm. Sơn xe Toyota Hilux ngoài làm tăng tính thẩm mỹ cho xe, còn có tác dụng bảo vệ xe khỏi bị oxy hóa và chống lại các tác hại từ môi trường. Nếu bạn đang muốn sơn xe Toyota Hilux, hãy liên hệ ngay với Công ty 4×4.
5 dịch vụ sơn xe Toyota Hilux thường làm nhất của 4×4 Workshop:
Sơn dặm xe Toyota Hilux:
Đây là kiểu sơn xe Toyota Hilux thông dụng mà hầu hết người dùng xe đều đã từng làm . Trong khi lái xe, va chạm làm trầy xước xe là chuyện không tránh khỏi, sơn dặm sẽ giúp xử lý nhanh những vết xước làm cho xe nguyên vẹn trở lại mà giá cả rất rẻ
Sơn lại toàn bộ xe Toyota Hilux
Sơn lại toàn bộ xe là kiểu sơn phù hợp với các xe đã dùng lâu, nước sơn bị xuống màu, xuống chất lượng. Giá sơn lại xe khá cao, thời gian làm cũng lâu hơn nhiều so với sơn dặm, bên cạnh đó mỗi hãng xe cũng có tiêu chuẩn sơn & màu sơn khác nhau dẫn đến mức giá sơn xe Toyota Hilux có sự khác biệt giữa các hãng.
Sơn đổi màu xe Toyota Hilux
Vì một số lý do nào đó, như phong thủy, hoặc chỉ đơn giản là do sở thích, bạn cần đổi màu sơn của xe. Chú ý rằng sơn đổi màu xe cần phải làm lại một số giấy tờ quan trọng, bạn nên lưu ý đến trước khi làm dịch vụ này
Sơn mâm xe Toyota Hilux
Mâm xe cũng là bộ phận khá dễ bị trầy xước và cần được sơn lại . Ngoài ra, việc sơn mâm cũng là một cách làm đẹp cho xe rất độc đáo và được nhiều chủ xe yêu thích . Sơn mâm xe lên kiểu sport (mâm màu đen bóng hoặc đen nhám), xi mạ chrome, sơn màu độc,… sẽ làm cho xe của bạn trông thật đẹp mắt và khác biệt
Sơn phủ gầm xe Toyota Hilux
Gầm xe luôn là bộ phận chịu nhiều tác động từ môi trường nhất do thường xuyên bám bùn, nước bẩn, sơn phủ gầm chính là phương án tốt nhất bảo vệ gầm xe của bạn. Hơn 70% chủ xe chọn sơn phủ gầm là một trong những dịch vụ cần làm đầu tiên sau khi mua xe. Sơn phủ gầm sẽ giúp cho phần gầm xe của bạn được bảo vệ tốt hơn gấp nhiều lần.
Quy trình sơn xe Toyota Hilux cơ bản
Bước 1: Kiểm tra sơn xe Toyota Hilux & đưa ra phương án sơn hợp lý
Bước 2: Loại bỏ lớp sơn cũ & gỉ sét, làm đồng xe (nếu cần)
Bước 3: Phun lớp chống gỉ cho xe, đây là lớp sơn giúp bảo vệ thân xe khỏi bị oxy hóa
Bước 4: Đánh bả Matit & làm láng bề mặt cần sơn
Bước 5: Sơn lớp sơn lót
Bước 6: Lấy mã màu, pha màu sơn và phun sơn màu
Bước 7: Sơn lớp phủ bóng cho xe
Bước 8: Đánh bóng xe và kiểm tra
Một số chú ý sau khi sơn xe Toyota Hilux
Tránh rửa xe trong tuần đầu tiên sau khi nhận xe từ xưởng sơn
Tránh để xe phơi nắng mưa quá lâu, nên đỗ xe nơi có bóng mát
Phủ nano & phủ ceramic sẽ góp phần bảo vệ sơn xe Toyota Hilux và làm xe trông bóng hơn, đẹp hơn. Lớp phủ nano hoặc Ceramic sẽ giúp tạo hiệu ứng lá sen trên bề mặt xe, làm xe ít bám bẩn hơn, chưa dừng lại ở đó bảo vệ lớp sơn khỏi các yếu tố tốt hơn. Một phương pháp khác để bảo vệ sơn là dán keo xe, chúng ta có thể cân nhắc cách thức này
Bài viết liên quan: bảng giá sơn xe Toyota Hilux
Garage 4×4 chuyên sơn xe Toyota Hilux ở Hồ Chí Minh
SĐT: 09.3979.1959
Địa chỉ: 11 đường 14 KDC T30, Bình Chánh, TP HCM (cách ngã tư Phạm Hùng – Nguyễn Văn Linh 500m)