Công ty 4×4 chúng tôi là một trong những nơi sơn xe Ranger Raptor có kinh nghiệm ở tp Hồ Chí Minh. Đáp ứng đầy đủ quy trình và tiêu chuẩn sơn xe Ranger Raptor của hãng, Cty TNHH 4×4 chúng tôi có thể sơn dặm, sơn đổi màu, sơn mới toàn bộ xe,… phục vụ mọi yêu cầu của khách hàng. Nhấc máy lên và gọi ngay cho Cty TNHH 4×4 để được tư vấn cụ thể về sơn xe Ranger Raptor.
5 dịch vụ sơn xe Ranger Raptor hay sử dụng của Công ty 4×4:
Sơn dặm xe Ranger Raptor:
Đây là kiểu sơn xe Ranger Raptor thông dụng mà hầu hết người sử dụng xe đều đã từng làm . Với ưu điểm là giá thành rẻ, làm nhanh và chất lượng tốt, sơn dặm là kiểu sơn vô cùng hữu hiệu cho các xe bị va chạm và trầy xước nhẹ
Sơn lại toàn bộ xe Ranger Raptor
Sơn lại toàn bộ xe là kiểu sơn hợp lý với những xe đã dùng lâu, nước sơn bị xuống màu, xuống chất lượng. Giá sơn lại toàn bộ xe thường phụ thuộc vào kích thước xe, ngoài ra còn lệ thuộc vào độ khó tháo lắp của dòng xe bạn đang sử dụng.
Sơn đổi màu xe Ranger Raptor
Vì một số lý do nào đó, như phong thủy, hoặc chỉ đơn giản là do sở thích, bạn cần đổi màu sơn của xe. Lưu ý rằng sơn đổi màu xe cần phải làm lại một số giấy tờ cần thiết, bạn nên cân nhắc trước khi làm dịch vụ này
Sơn mâm xe Ranger Raptor
Mâm xe cũng là bộ phận khá dễ bị trầy xước & cần được sơn lại . Bên cạnh đó, việc sơn mâm cũng là một cách làm đẹp cho xe rất độc đáo và được nhiều chủ xe yêu thích . Sơn mâm xe lên kiểu sport (mâm màu đen bóng hoặc đen nhám), xi mạ chrome, sơn màu độc,… sẽ làm cho xe của bạn trông thật đẹp mắt & khác biệt
Sơn phủ gầm xe Ranger Raptor
Sơn phủ gầm là việc làm hết sức quan trọng để bảo vệ gầm xe của bạn khỏi các tác nhân từ môi trường. Đa phần những chủ xe sau khi mua xe về đều sơn phủ gầm để bảo vệ xe. Sơn phủ gầm sẽ là tấm khiên bảo vệ cho gầm xe của bạn.
8 bước sơn xe Ranger Raptor quan trọng nhất
Bước 1: Nhận xe và chọn phương án sơn
Bước 2: Loại bỏ lớp sơn cũ & gỉ sét, làm đồng xe (nếu cần)
Bước 3: Phun sơn chống gỉ sét cho xe, đây là lớp sơn quan trọng giúp cho xe không bị oxy hóa
Bước 4: Đánh bả Matit và làm láng bề mặt cần sơn
Bước 5: Sơn lớp sơn lót
Bước 6: Lấy mã màu, pha màu sơn & phun sơn màu
Bước 7: Sơn lớp phủ bóng cho xe
Bước 8: Đánh bóng xe & kiểm tra
Mẹo để bảo vệ sơn xe Ranger Raptor tốt hơn
Bạn nên để sơn khô hẳn (thường là chờ một tuần) sau khi nhận xe rồi hãy rửa xe
Nên để xe nơi có bóng mát hoặc phủ bạt cho xe, tránh để xe trực tiếp bên dưới ánh mặt trời quá lâu
Nếu bạn mong muốn bảo vệ sơn xe Ranger Raptor tốt hơn, trông xe bóng và đẹp hơn, hãy dùng thêm dịch vụ phủ nano hoặc phủ ceramic cho xe. Lớp phủ nano hoặc Ceramic sẽ giúp tạo hiệu ứng lá sen trên bề mặt xe, làm xe ít bám bẩn hơn, mặt khác bảo vệ lớp sơn khỏi các yếu tố tốt hơn. Một phương thức khác để bảo vệ sơn là dán keo xe, bạn cũng có thể quan tâm đến cách thức này
Nguồn bài viết: sơn xe Ranger Raptor
4×4 Workshop chuyên sơn xe Ranger Raptor ở TP HCM
Vui lòng gọi: 09.3979.1959
Địa chỉ: 11 đường 14 Khu dân cư T30, Bình Chánh, Hồ Chí Minh (cách ngã tư Phạm Hùng – Nguyễn Văn Linh 500m)